श्रीविजया एअरलाइन्सचे विमान समुद्रात कोसळले,विमानात 62 प्रवासी

नवी दिल्ली : इंडोनेशियाची राजधानी जकार्ता येथून उड्डाण केल्यानंतर श्रीविजया एअरचं प्रवासी विमान कोसळलं असल्याची दाट शक्यता आहे. बोईंग 737 प्रकारच्या या विमानात 62 प्रवासी होते. उड्डाण केल्यानंतर काही मिनिटात विमानाचा हवाई वाहतूक नियंत्रण कक्षाशी संपर्क तुटला होता. विमान समुद्रात कोसळल्याची शक्यता आहे. जर्कातावरुन उड्डाण केल्यानंतर श्रीविजय एअरचे प्रवासी विमान अवघ्या चार मिनिटात 10 हजार फूट उंचीपर्यंत पोहोचले होते. पण अवघ्या एका मिनिटात ते 10 हजार फुटापेक्षा पण खाली आले आहे.

या विमानात सात लहान मुले, सहा क्रू सदस्यांसह एकूण 62 प्रवाशांचा समावेश होता. हे सर्व प्रवासी ठार झाल्याची भीती व्यक्त होत आहे. विमानाने उड्डाण घेताच अवघ्या चौथ्या मिनिटातच त्याचा एटीसीशी संपर्क तुटला होता.जाकार्तानजीकच खोल समुद्रात काही इलेक्ट्रॉनिक उपकरणांचे सांगाडे आणि मानवी अवयव आढळून आल्याने विमान कोसळल्याच्या वृत्ताला दुजोरा मिळाल्याची माहिती इंडोनेशियन तटरक्षक दलाच्या त्रिसुला गस्ती नौकेचे कमांडर एको सूर्या हादी यांनी दिली आहे.

बोईंग 737-500 विमानाने सोकार्नो-हट्टा विमानतळावरुन उड्डाण केले होते. फ्लाइट ट्रॅकर वेबसाइट फ्लाइट्रॅडार 24 च्या माहितीनुसार, विमानाने एका मिनिटापेक्षा कमी वेळात 10,000 फूट उंची गाठली होती.विमानांवर नजर ठेवणाऱया फ्लाइट रायडर 24ने दिलेल्या वृत्तानुसार विमान तांत्रिक बिघाडामुळे अचानक खाली कोसळल्याचे संकेत मिळाले होते. अखेर एटीसीची भीती खरी ठरल्याचे तटरक्षक दिलेल्या माहितीवरून उघड झाले आहे.श्रीविजय एअरलाईन्सने सांगितलं की, या घटनेसंदर्भात सर्व माहिती गोळा करण्याचा आम्ही प्रयत्न करत आहोत.

या विमानामुळे इंजिनाची बचत होत असली तरी या विमानाच्या इंजिनमध्ये समस्या असल्याने हे विमान बरेच चर्चेत राहिले आहे. इंजिनातील समस्येमुळे विमानाचा वेग कमी होऊ शकतो, तसेच विमान बंददेखील पडू शकते. ही समस्या दूर करण्यासाठी कंपनीने एक सॉफ्टवेअर विमानात बसवले होते. मात्र अनेकदा हे सॉफ्टवेअरदेखील चुकीचे निर्देश देत असल्याचे आढळून आले होते. याच कारणामुळे हे विमान अपघातग्रस्त झाल्याची शक्यता वर्तविण्यात येत आहे.

0 replies

Leave a Reply

Want to join the discussion?
Feel free to contribute!

Leave a Reply

Your email address will not be published.