सावधान ! आता आईस्क्रीममध्येही कोरोना विषाणू आढळला; बॉक्स बाजारात पोहोचल्याने खळबळ

नवी दिल्ली : चीनमधून सुरु झालेल्या कोरोना विषाणूने जगभरात धुमाकूळ घातला आहे. जग कोरोनापासून सावरण्याचा प्रयत्न करत असतानाच आणखी एक धक्कादायक बातमी चीनमधून समोर आली आहे. चीनमधल्या तियानजिन शहरात आईस्क्रीममध्ये कोरोना व्हायरस सापडला आहे.

चीनच्या पूर्वेकडील तियानजिन भागात आईस्क्रीम विकले जात होते. येथील स्थानिक कंपनी या आईस्क्रीमची निर्मिती करत होती. तपासणीसाठी आईस्क्रीमचे काही नमुने घेण्यात आले होते. त्यातून धक्कादायक माहिती समोर आली आहे. ही गोष्ट लक्षात येताच तेथील स्थानिक प्रशासनाने शहरातील दाकियाओदाओ या फूड कंपनीला सील केले आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, टियानजिन डकियाडो फूड कंपनीकडून ४ हजार ८३६ आईसस्क्रीमचे डबे कोरोना व्हायरस संक्रमित आढळले आहेत. त्यातील २ हजार ८९ डबे स्टोरेजमध्येच सील करण्यात आले तर चीनच्या माध्यमानुसार संक्रमित डब्यांपैकी १ हजार ८१२ डबे दुसऱ्या राज्यात पाठवण्यात आले आहेत, ९३५ डबे स्थानिक बाजारात आले आहेत, त्यातील ६५ डब्ब्यांची विक्रीही झाली आहे.

दरम्यान, संक्रमित बॉक्समधील अद्याप फक्त ६५ बॉक्सचीच विक्री झाल्याचे उघड झाले आहे. ही बातमी समजताच कंपनीने १६६२ कर्मचाऱ्यांना क्वारंटाईन होण्याचा आदेश दिला आहे. त्याचबरोबर या आईस्क्रीम बॉक्सच्या संपर्कात आलेल्या व्यक्तींचा आता शोध घेतला जात आहे.

390 डब्यांचा शोध सुरु

चीन सरकारने या प्रकरणाची माहिती देताना सांगितलं, “कंपनीच्या या बॅचच्या २९,००० डब्यांपैकी अधिकाधिक डबे विकले गेलेले नाहीत. त्यातील केवळ ३९० डब्यांचीच तियानजिनमध्ये विक्री झाली. या आइस्क्रीममध्ये न्यूझीलंडमधील दूध पावडर आणि यूक्रेनची ताक पावडर वापरण्यात आली होती.”

अस का झालं?

कोरोना पॉझिटीव्ह व्यक्तीच्या संपर्कात आल्यानचं आईस्क्रीमही संक्रमित झालं असावं असा अंदाज तज्ज्ञांनी व्यक्त केला आहे. हे आईस्क्रीम बनवणाऱ्या कारखान्यात स्वच्छतेची योग्य खबरदारी घेतली नसल्याचा अंदाज देखील त्यांनी व्यक्त केला आहे.

आईस्क्रीमला थंड हवामानात ठेवण्यात येत असल्यानं त्यामध्ये व्हायरस जीवंत राहण्याची शक्यता जास्त आहे. मात्र यामध्ये घाबरण्याची गरज नाही, असं आवाहानही तज्ज्ञांनी केलं आहे.

आईस्क्रीममधी कोरोना विषाणूचं खापर चीनकडून इतर देशांवर

चीनने म्हटलं, “हा आजार इतर देशांमधून आमच्याकडे आला. आयात केलेले मासे आणि इतर खाद्यपदार्थांमध्ये कोरोना विषाणू सापडला.” असं असलं तरी आंतरराष्ट्रीय संशोधकांना यावर संशय आहे. कोरोना विषाणूचा पहिला रुग्ण वुहानमध्ये २०१९ मध्ये सापडला होता.

 

0 replies

Leave a Reply

Want to join the discussion?
Feel free to contribute!

Leave a Reply

Your email address will not be published.